+ Trả lời bài viết
Trang 3/29 ĐầuĐầu 1 2 3 4 5 13 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 21 tới 30 của 284
    sangpl đang ẩn Pen III
    Đã được cảm ơn
    0 lần

Mặc định Re: Hướng dẫn RECOVERY cho dòng máy HP

Tôi có máy HP nx 7300 khi mở máy thì không vào được win màn hình sau đó đen sì và hiện lên
    dòng chữ ( Non-System disk or error replace and strike any key when ready )

tôi ngĩ chắc bị lỗi HDH lên Recovery là nhấn F11 nhưng không vào được mà chỉ thấy tiếng tút tút
    không lẽ máy tôi cũng bị mất đường dẫn chăng các bác giúp tôi với

hieulaptop đang ẩn ★★★★★
    Đã được cảm ơn
    1.390 lần

cái này là lỗi win rồi và lỗi luôn cả phân vùng Recovery rồi.
    bạn cài 1 win khác vào nhé win7 hay vista đều được, cài xong bạn kiểm tra xem còn phân vùng Recovery không, máy của bạn còn phân vùng này thì vẫn cố thể cứu được 80% Recovery của máy.
    bạn mang tới đây mình khắc phục cho, vì các bước làm rất khác nhau và khó không thể hướng dẫn được.

thế nhé Pro

LAPTOP ONLY FROM U S A
    HanoiLab.com.vn

100% from USA Mr Hiệu:0903472912
    Brand New, Sealed in Manufactor box! Never Opened, Not Refurbished!

sangpl đang ẩn Pen III
    Đã được cảm ơn
    0 lần

Quote Nguyên văn bởi hieulaptop Xem bài viết
    cái này là lỗi win rồi và lỗi luôn cả phân vùng Recovery rồi.
    bạn cài 1 win khác vào nhé win7 hay vista đều được, cài xong bạn kiểm tra xem còn phân vùng Recovery không, máy của bạn còn phân vùng này thì vẫn cố thể cứu được 80% Recovery của máy.
    bạn mang tới đây mình khắc phục cho, vì các bước làm rất khác nhau và khó không thể hướng dẫn được.

thế nhé Pro

Cảm ơn bác HIEU ,hiện tôi không ở VN lên không thể qua chỗ bác được.Tôi đã cài lại windows
    nhưng không nhận được.Thi ra nó bị chết đĩa cứng,hiện đã thay mới và mọi việc OK
    xin cảm ơn bác

trang Guest

ban oi minh moi mua lap hp dv4,vi la lan dau dung may nen minh co nhieu dieu ko biet.Minh muoni ghi phân vùng Recovery ra đĩa DVD thi lam nhu the nao? Khi mua may,may minh chia lam o Recovery,o C va o D.Cam on ban nhieu.

trang Guest

ban oi chi cho minh cach tao ban ghost voi.Minh moi dung may tinh nen ko biet tao ban ghost nhu the nao.Giup minh voi nhe.Thank

hieulaptop đang ẩn ★★★★★
    Đã được cảm ơn
    1.390 lần

hướng dẫn ghi phân vùng Recovery tại trang 1 bạn nhé. có hình ảnh đấy.

muốn tạo ghost thì hơi nhiều công đoạn bạn cho đĩa boot 10 vào DVD boot vào win xp mini rồi vào HDBC/ wintool/ ghost32 như vậy bạn tạo ghost nhé

LAPTOP ONLY FROM U S A
    HanoiLab.com.vn

garret Guest

bạn Hieu laptop ơi...cho mình hỏi chút...

Tại laptop mình tự nhiên mất cái biểu tượng pin, mình làm mọi cách nhưng không làm nó xuất hiện trở lại, mình mang ra tiệm bảo hành của FPT ấy, họ cũng làm kô được, họ nói nên recovery lại mấy....

Ai nhè, về mình phát hiện, họ làm sao đó mất luôn cái biểu tượng my network và cái volume lun ngay dưới taskbar y chang như mất biểu tượng pin...

Giờ mình muốn recovery lại máy, họ nói chỉ cần bấm F11 thôi...Nhưng ở đây bạn lại hướng dẫn là chép cái recovery ra đĩa DVD...Vậy mình có nên chép nó ra giống bạn yêu cầu hay kô...

Với lại cho mình hỏi khi recovery ra rồi, thì toàn bộ phần mềm mất hết hả bạn...

Tại lúc mình mới mua, có các phần mềm nó cài sẵn của HP ấy, như HP game, bộ phần mềm Cyberlink nè, phần mềm virus AVG, Yahoo messenger, IE....vậy nếu reco lại những cái này vẫn còn nguyên hả bạn...

Hay lúc cover lại thì chỉ còn đúng 4 cái icon là my document, my network, thùng rác, my computer thôi...những phần mềm như là word hay gì đó phải cài lại từ đầu à

À, sẵn cho mình hỏi có cách nào loi được biểu tượng pin ra kô bạn, nãy mình có down chương trình ShowSystemIconsInNotificationArea
    về, và đã lôi được 2 thằng network và volume...Nhưng biểu tượng pin thì kô thấy xuất hiện...

Mình vào taskbar thì nút power nó bị xám, kô thể tick vào được, ra tiệm họ nói do cài đặt gì đó thì mới disable cái pin (mình nhớ trước khi bị mình có cài cái USB disk security, mà tại do cái key, mình cứ cài rồi tháo hơn 5 lần, chắc vì thế mới mất biểu tượng pin . Mà tại chỉ do mất cái biểu tượng pin mà cài lại thấy hơi uổng. Bạn có cách nào chỉ mình được kô ạ. Mình đang khổ sợ với nó lắm

Mỗi lần hết pin, nó tắt cái cụp y chang như cúp điênj, chứ kô thông báo ồi đưa vào trạng thái ngủ như lúc trước...huhuhu
    Lần sửa cuối bởi garret; 23-01-2010 lúc 11:34 AM

ThanhLongND Guest

Bạn Hiếu ơi cho mình hỏi chút

Mình hiện tại đang dùng Hp dv4 1505 TU, thi thoảng ko hiểu do virut hay gì, nó đơ máy, mình phải giữ lì nút nguồn để tắt máy. Bật lại nó báo lỗi win và đòi recovery.

Mình khởi động lại máy, ấn f11 để recovery . Nhưng sao thời gian recovery rất lâu. Trong khi mình thấy bảo cài lại hẳn win mất chưa đến 10p .

Bạn có kinh nghiệm chỉ giùm mình là sao recovery lại lâu hơn chạy lại win và 2 thao tác đó có gì khác nhau là mấy không ạ ?

Xin cảm ơn nhiều ạ.

hieulaptop đang ẩn ★★★★★
    Đã được cảm ơn
    1.390 lần

Quote Nguyên văn bởi garret Xem bài viết
    bạn Hieu laptop ơi...cho mình hỏi chút...

Tại laptop mình tự nhiên mất cái biểu tượng pin, mình làm mọi cách nhưng không làm nó xuất hiện trở lại, mình mang ra tiệm bảo hành của FPT ấy, họ cũng làm kô được, họ nói nên recovery lại mấy....

Ai nhè, về mình phát hiện, họ làm sao đó mất luôn cái biểu tượng my network và cái volume lun ngay dưới taskbar y chang như mất biểu tượng pin...

Giờ mình muốn recovery lại máy, họ nói chỉ cần bấm F11 thôi...Nhưng ở đây bạn lại hướng dẫn là chép cái recovery ra đĩa DVD...Vậy mình có nên chép nó ra giống bạn yêu cầu hay kô...

Với lại cho mình hỏi khi recovery ra rồi, thì toàn bộ phần mềm mất hết hả bạn...

Tại lúc mình mới mua, có các phần mềm nó cài sẵn của HP ấy, như HP game, bộ phần mềm Cyberlink nè, phần mềm virus AVG, Yahoo messenger, IE....vậy nếu reco lại những cái này vẫn còn nguyên hả bạn...

Hay lúc cover lại thì chỉ còn đúng 4 cái icon là my document, my network, thùng rác, my computer thôi...những phần mềm như là word hay gì đó phải cài lại từ đầu à

À, sẵn cho mình hỏi có cách nào loi được biểu tượng pin ra kô bạn, nãy mình có down chương trình ShowSystemIconsInNotificationArea
    về, và đã lôi được 2 thằng network và volume...Nhưng biểu tượng pin thì kô thấy xuất hiện...

Mình vào taskbar thì nút power nó bị xám, kô thể tick vào được, ra tiệm họ nói do cài đặt gì đó thì mới disable cái pin (mình nhớ trước khi bị mình có cài cái USB disk security, mà tại do cái key, mình cứ cài rồi tháo hơn 5 lần, chắc vì thế mới mất biểu tượng pin . Mà tại chỉ do mất cái biểu tượng pin mà cài lại thấy hơi uổng. Bạn có cách nào chỉ mình được kô ạ. Mình đang khổ sợ với nó lắm

Mỗi lần hết pin, nó tắt cái cụp y chang như cúp điênj, chứ kô thông báo ồi đưa vào trạng thái ngủ như lúc trước...huhuhu
    cảm ơn bạn đã tham gia diễn đàn
    thứ nhất khi bạn Recovery ra thì các bàn mềm bạn cài ra để sử dụng sẽ mất hết và phải cài lại các phần mềm bạn nhé
    2- các phần mềm đi kèm với máy sẽ có khi bạn Reco xong .
    3-mình phải có máy mới tìm hiểu và khắc phục cái hiển thị pin được vì mình cũng không gặp sự có này bạn ạ.

LAPTOP ONLY FROM U S A
    HanoiLab.com.vn

10. The Following User Says Thank You to hieulaptop For This Useful Post:

hieulaptop đang ẩn ★★★★★
    Đã được cảm ơn
    1.390 lần

Quote Nguyên văn bởi ThanhLongND Xem bài viết
    Bạn Hiếu ơi cho mình hỏi chút

Mình hiện tại đang dùng Hp dv4 1505 TU, thi thoảng ko hiểu do virut hay gì, nó đơ máy, mình phải giữ lì nút nguồn để tắt máy. Bật lại nó báo lỗi win và đòi recovery.

Mình khởi động lại máy, ấn f11 để recovery . Nhưng sao thời gian recovery rất lâu. Trong khi mình thấy bảo cài lại hẳn win mất chưa đến 10p .

Bạn có kinh nghiệm chỉ giùm mình là sao recovery lại lâu hơn chạy lại win và 2 thao tác đó có gì khác nhau là mấy không ạ ?

Xin cảm ơn nhiều ạ.
    đã alo cho bác ok có gì thì bác alo lại cho em nhé

LAPTOP ONLY FROM U S A
    HanoiLab.com.vn

12. The Following User Says Thank You to hieulaptop For This Useful Post: