+ Trả lời bài viết
Trang 4/5 ĐầuĐầu ... 2 3 4 5 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 31 tới 40 của 48
    huyhieu.it đang ẩn Pen III
    Đã được cảm ơn
    21 lần

Mặc định Re: Hướng dẫn cách khôi phục phân vùng Recovery khi bị lỗi mà không nhấn phím tắt được

Quote Nguyên văn bởi humucxt Xem bài viết
    Bác luôn nghĩ tốt cho mọi người nhỉ! Nhưng bác đúng là người "máu chảy lên não thì nhanh mà chảy xuống chắc bị tắc ở đoạn nào đó" nên đọc mà chẳng hiêu người ta nói gì. Em có dùng Win bản quyền thì cũng có 1 số phần mềm khác dùng crack đấy thôi. Ý em nói ở đây là: "đã dùng crack thì im mồm đi, đừng có oang oang cái mồm lên nói rằng ta đây dùng crack cũng sướng có khác gì thằng dùng bản quyền" Em nói thế có quá lời mong bác bỏ qua cho. Hi vọng là đọc xong "máu của bác chảy từ não xuống từ từ" đừng để chảy nhanh quá lại "đứt mạch máu não" thì khổ!
    Em nói thêm với bác cái này nữa. Em cũng chẳng phải chê VN mình nghèo gi cả. Mà thực sự VN đã nghèo rồi. Nghèo cả về suy nghĩ nữa. Đừng có lấy cái nghèo mà che dấu sự kém cỏi của mình đi. Nhiều sinh viên và người Vn đủ khả năng làm ra những cái phục vụ cho chính đất nước mình. Nên tự hào về những cái mình làm ra chứ đừng tự hào về những cái mình crack được. Thân!
    Bác ak, không biết Bác làm nghề gì? nhưng thấy Bác đem giọng "chợ búa" ra ở đây ghê quá...."đã dùng crack thì im mồm đi,đừng có oang oang cái mồm lên"..."Hi vọng là đọc xong "máu của bác chảy từ não xuống từ từ" đừng để chảy nhanh quá lại "đứt mạch máu não" thì khổ! "
    không biết Bác là Trí thức không nữa, nhưng Bắc chửu thề ghê quá....khếp.... "Thôi thì lý trời thua lý cùn vậy"
    Nói thế thui, chứ em nhà nghèo, có tiền mua được cái máy tính xài là mừng lắm rùi, chứ e không mong là được xài bản quyền, cái nào mà Crack được là em mừng lăm. chứ nhà em không được "giầu" như bác, không được đi chỗ này chỗ kia, nên ko biết nhiều. Vì thế nên e còn ngây thơ dùng toàn của chùa thế này đây.

Bác nói thế này "Nên tự hào về những cái mình làm ra chứ đừng tự hào về những cái mình crack được" Thì chờ khi nào Việt Nam mình mở được công ty Microsoft thứ2 thì Việt Nam mình mới có windown xài, không nữa là bõ tiền mua bản quyền mà dùng, thế chắc Việt Nam mình không ai dám dùng máy tính đâu.
    Bác nói thế là xúc phàm người Việt Nam mình nhiều đó Bác ak.

Các Bác Pro có đồng ý với Ý kiến của em ko???
    Quyết không iu để tiền đi học,
    Sống cô đơn cho con gái thèm chơi...
    :bigglasses:

humucxt Guest

Mặc định Re: Hướng dẫn cách khôi phục phân vùng Recovery khi bị lỗi mà không nhấn phím tắt được

Quote Nguyên văn bởi huyhieu.it Xem bài viết
    Bác ak, không biết Bác làm nghề gì? nhưng thấy Bác đem giọng "chợ búa" ra ở đây ghê quá...."đã dùng crack thì im mồm đi,đừng có oang oang cái mồm lên"..."Hi vọng là đọc xong "máu của bác chảy từ não xuống từ từ" đừng để chảy nhanh quá lại "đứt mạch máu não" thì khổ! "
    không biết Bác là Trí thức không nữa, nhưng Bắc chửu thề ghê quá....khếp.... "Thôi thì lý trời thua lý cùn vậy"
    Nói thế thui, chứ em nhà nghèo, có tiền mua được cái máy tính xài là mừng lắm rùi, chứ e không mong là được xài bản quyền, cái nào mà Crack được là em mừng lăm. chứ nhà em không được "giầu" như bác, không được đi chỗ này chỗ kia, nên ko biết nhiều. Vì thế nên e còn ngây thơ dùng toàn của chùa thế này đây.

Bác nói thế này "Nên tự hào về những cái mình làm ra chứ đừng tự hào về những cái mình crack được" Thì chờ khi nào Việt Nam mình mở được công ty Microsoft thứ2 thì Việt Nam mình mới có windown xài, không nữa là bõ tiền mua bản quyền mà dùng, thế chắc Việt Nam mình không ai dám dùng máy tính đâu.
    Bác nói thế là xúc phàm người Việt Nam mình nhiều đó Bác ak.

Các Bác Pro có đồng ý với Ý kiến của em ko???
    Bác này đúng là không phải người trí thức rồi! Đọc mà có hiểu đâu.hai...zz! Lại còn bảo là xúc phạm người VN mình nữa chứ. Đúng là ăn không nói có!
    Thôi chào các bác em lượn ah. Vì đi quá xa chủ đề rồi. Mong các bác thông cảm!

hieulaptop đang ẩn ★★★★★
    Đã được cảm ơn
    1.459 lần

Đúng là xa chủ đề quá, bài hướng dẫn mà 2 pan oang oang ở đây.

LAPTOP ONLY FROM U S A
    HanoiLab.com.vn

100% from USA Mr Hiệu:0903472912
    Brand New, Sealed in Manufactor box! Never Opened, Not Refurbished!

zenron Guest

Neu nhu minh co file ghost ma may thi khong vao win dc thi minh ghost bangcach nao ha bac, em moi vao nghe nen ko biet nhieu a, mong bac chi dum

huyhieu.it đang ẩn Pen III
    Đã được cảm ơn
    21 lần

Re: Hướng dẫn cách khôi phục phân vùng Recovery khi bị lỗi mà không nhấn phím tắt được

Quote Nguyên văn bởi zenron Xem bài viết
    Neu nhu minh co file ghost ma may thi khong vao win dc thi minh ghost bangcach nao ha bac, em moi vao nghe nen ko biet nhieu a, mong bac chi dum
    Bít nói sao cho Bác biết đây nhỉ???:21_002: Chắc Bác phải tìm hiểu tài liệu nhiều thêm đi . vào Google ghõ " cách bung file ghost và tạo file ghost" sẽ được hướng dẫn kỹ hơn, tài liệu này nhiều lắm Bác ak.
    nếu bác đọc xong mà vẫn chưa hiểu thì pm tiếp nha Bác.
    Chúc Bác thành công
    Quyết không iu để tiền đi học,
    Sống cô đơn cho con gái thèm chơi...
    :bigglasses:

phominhthap Guest

[QUOTE=hieulaptop;97385]Đúng là xa chủ đề quá, bài hướng dẫn mà 2 pan oang oang ở đây.[/QUOttt

Cảm ơn bạn đã có bài biết hay đúng vấn đề mình đang gặp phải.
    Mình đang dùng Sony vai VPCf12BFX/B. Hôm mua về sau khi bung xong phần win7 cài sẵn mình chia thành 3 ổ.
    Nay máy trục trặc mình muốn Recover lại thì nó chỉ Recover được 37% thôi là tịt.
    Bạn có cách nào khắc phục không hay co biết làm thế nào để mua hay lấy được đĩa Recover Disc của dòng máy này không?
    Cảm ơn trước!

lenguyen221 Guest

ban cuong0111 oi! may tinh ban co phai la sonyvaio cs 36gj ko. neu phai mong ban giup minh up cai file recover winvista ban quyen dc ko ban. luc truoc minh cai win xp nen xoa mat phan vung recover win ban quyen roi..mong ban giup cho.

minhcongcntt đang ẩn Pen III
    Đã được cảm ơn
    0 lần

Các bác cho em hỏi, nếu mình thay ổ cứng mới thì có chuyển recovery từ ổ cũ sang ổ mới được không ạ,,
    Nếu không thì mình cài win rồi dùng CD-Key dán đáy máy để active thì sẽ thành bản quyền được không ? và được active bao nhiu lần là max ạ ?

hieulaptop đang ẩn ★★★★★
    Đã được cảm ơn
    1.459 lần

Quote Nguyên văn bởi minhcongcntt Xem bài viết
    Các bác cho em hỏi, nếu mình thay ổ cứng mới thì có chuyển recovery từ ổ cũ sang ổ mới được không ạ,,
    Nếu không thì mình cài win rồi dùng CD-Key dán đáy máy để active thì sẽ thành bản quyền được không ? và được active bao nhiu lần là max ạ ?
    Key ở đít máy là key dùng mãi mãi không hạn chế nhé,

còn muốn chuyển Recovery sang HDD khác thì em cần ghi phân vùng đó ra đĩa DVD rồi khi thay HDD xong em dùng bộ DVD đó recovery ngược lại cho HDD mới,

LAPTOP ONLY FROM U S A
    HanoiLab.com.vn

100% from USA Mr Hiệu:0903472912
    Brand New, Sealed in Manufactor box! Never Opened, Not Refurbished!

lehongduc đang ẩn Pen III
    Đã được cảm ơn
    1 lần

Quote Nguyên văn bởi hieulaptop Xem bài viết
    Hướng dẫn cách khôi phục Recovery, mà máy các bạn không thể nhấn F11 hay F10 được nhé, hướng dẫn này làm cho tất cả các laptop mà bị lỗi đường dẫn mà không recovery được.

Các bạn dung phần mềm arconis suite tải về tại đây
    Tải về rồi các bạn cài đặt phần mềm chia ổ có CDkey đi cùng rồi nhé, cài đặt xong khởi động lại máy tính,
    Tại Desktop có biểu tượng của arconis suite vừa cài đặt xong.
    Click dúp vào phần mềm đó ra hình

Các bạn chọn Manual Mode nhé

tại hình tiếp theo các bạn để ý nhé

các bạn nhìn thấy từng phân vùng của HDD của bạn, làm theo hướng dẫn nhé các bạn

Các bạn chuột phải vào phân vùng Recovery chọn như trong hình nhé, để kích hoạt phân vùng Recovery, vì nhấn phím tắt không được thì chúng ta phải dùng phần mềm để kích hoạt.

chọn xong các bạn nhấn chuột vào lá cờ ô trăng đen đó nhé để hoàn thành.

Như vậy máy sẽ tự động Restart lại các bạn ngồi đợi máy sẽ tự động vào phân vùng Recovery mà không phải nhấn phím nào cả, và khi vào được để Recovery thì các bạn làm y như hướng dẫn Recovery cho từng loại máy nhé.

Lưu ý: Cách làm này cho nhưng máy mà không thể nhấn được phím tắt để Recovery thì phải cài phần mềm Acronic vào để active phân vùng Recovery lên.

Cách làm này cũng chỉ 50-50 không phải máy nào cũng Set active là được, nhưng máy mà các bạn làm như hướng dẫn mà không được thì chịu bó tay rồi đó ạ, không còn cách nào để Recovery được nữa.
    Chào các Bác,
    Nếu còn phân vùng Recovery, nhưng bấm phím ThinkVantage để vào tiện ích khôi phục hệ thống không được, các Bác có thể tải file ISO trong link sau, sau đó cho ghi ra cd và cho khởi động máy tính từ cd boot này là lại sử dụng được nút ThinkVantage ngay:
    Link download: Lenovo Support - PC Doctor for DOS bootable CD - ThinkPad T410, T410i, T410s, T410si, T510, T510i, W510, W701, W701ds, X201, X201i, X201s, X201 Tablet

Tôi đã thực hiện việc này trên 2 máy Thinkpad T410, tất cả đều hiệu quả.