+ Trả lời bài viết
Trang 1/5 1 2 3 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 41
    hieulaptop đang ẩn ★★★★★
    Đã được cảm ơn
    1.459 lần

Hướng dẫn kiểm tra check Part number từng linh kiện cho laptop lenovo Thinkpad

Để cho mọi việc thật đơn gian cho cách khách hàng mua laptop bất kỳ đâu mình đưa ra đợn clip hướng dẫn các bạn kiểm tra chi tiết 1 laptop trước khi các bạn đi mua máy, để đẩm bảo lapotp các bạn mua là mới nhất và tốt nhất.

Trước khi các bạn mua laptop thì lên kiểm tra nhưng bước mình làm trong clip để đảm bảo máy mình mua được là loại 1 các bạn nhé.

Hi vọng đoạn clip của mình sẽ giúp ích được cho các bạn trong việc kiểm tra trước khi mua laptop của các bạn.

mình làm luôn bằng hình ảnh cho các bạn kiểm tra theo nhé.

Đầu tiên cac bạn vào website:HanoiLab | Máy tính xách tay | Notebook | Laptop HP | Laptop SONY | Laptop LENOVO | Laptop DELL | Brand New | 100% From USA vào đây mình có link tới đường dẫn tới trang check của Lenovo Thinkpad

khi bạn đã chọn link rồi thì sẽ tới được trang check của Lenovo, các bạn chọn Warranty
    thì ra hình này nhé

ra hình này rồi các bạn nhập số Type và S/N vào ô mình đã hướng dẫn nhé.
    Mình làm VD: 1 máy cho các bạn xem nhé.

nhập vào và nhấn continue thì được hình này,

ra được hết thông số ngày hết hạn bảo hành , và quan trọng nhất là máy được xuất đi thị trường nào. là UNITED STATES thì là Mỹ nhé, còn là Asian thì là xuất châu á.
    các bạn tiếp tục làm theo hình mình hướng dẫn nhé, nhấn vào link View parts để check chi tiết từng lịnh kiện.
    ta được hình này.

tại đâu các bạn có thể kiểm tra tưng link kiện đi theo máy phải trung với mã Part linh kiện hiển thị trên web nhé. như vậu mới đảm bảo linh kiên chuẩn đi kèm với máy nhé.

Thông tin mới mình vùa mới cập nhật được thông tin mới nhất vì bên mình gặp trường hợp bị sai mã part khi check trên web, các bạn đùng lôn nóng vì sai 2 mã Part và FRU vẫn chòn có mã bar code cài này thì phải gọi điện tới TT Lenovo để nhờ các anh KT trên đó kiểm tra.

một trường hợp cho các bác tham khảo.
    Originally Posted by Ngoos View Post
    Tại em coi bộ Thinkpad edge cấu hình cũng ổn, kiểu dáng lại trẻ trung, đỡ khô cứng, cũng hợp với con gái mà bác .

Giờ mới về được đến nhà để vào confirm các bác về thông tin buổi hôm nay đi kiểm tra máy với bác Hiệu, vừa là để khẳng định chất lượng máy móc vừa là chia sẻ kinh nghiệm với các bác nếu có k may gặp phải như em. Thật là vất vả, bù lại được thêm hiểu biết, với lại được các anh ở TT bảo hành của Lenovo VN giúp đỡ cũng nhiệt tình mặc dù chả được công cán gì .
    Ban đầu theo hẹn với bác Hiệu là ra địa chỉ số nhà 21 ngõ 17 Thụy Khuê, TT ủy quyền của Lenovo, (tìm mãi mới thấy nha, vì lắm địa chỉ 17 quá, có đến 2 ngõ mà chả đề là bao nhiêu, chỉ biết nhà xung quanh đều 17 hết :-<), đến đó thì anh kỹ thuật gà mờ cũng chỉ check được như em với bác Hiệu. Bác ấy còn kết luận thêm cả mã pin cũng sai, vì là trên pin có 2 mã FRU# và ASM#, cái ASM# thì giống nhưng FRU k giống, bác ấy bảo "cái mã này thì có đến hơn 1000 con giống nhau", FRU sai thì không đúng linh kiện rồi, em hỏi thêm "nếu máy em như thế này thì giả như có lỗi kỹ thuật mang đến hãng có bảo hành cho không", bác ý bảo không. Sau một hồi nói chuyện, hỏi bác ấy giờ có cách nào kiểm tra sâu hơn không, thế là được giới thiệu ra 83 Lý Thường Kiệt.
    Lại lọ mọ ra Lý Thường Kiệt. Chỗ này nhớ k nhầm là chỗ bảo hành sản phẩm của hãng. Vì là TT bảo hành, văn phòng đại diện nên các bác ý cũng chẳng có nhiệm vụ ktra giúp mình, mà cũng không có cả tuốc vít để mở máy nên các bác ở đây chỉ check được giúp pin thôi, vừa cầm cục pin lên kiểm tra một tí bác ấy phán "đúng", trong lòng mừng như bắt được vàng, lúc ấy mới mở ra hi vọng máy ngon, đảm bảo đó ^^. Tiếc là không mở được máy để kiểm tra các linh kiện khác, nhưng pin so với web sai mà các anh ấy bảo đúng thì cũng bớt phân vân rồi. Đến đây họ phải check theo bar code các bác ợ (mã vạch đấy các bác) cái này chỉ bên hãng họ mới quản lý thôi, và thuộc về riêng tư và bảo mật nên họ cũng k cho mình ngó xem check ra sao chỉ biết họ kiểm tra S/N của máy và mã vạch của pin rồi kêu đúng. Mấy bác đó kêu FRU có thể k trùng với trên trang chủ, vì có thể linh kiện ra sau đc cải tiến nhưng vẫn dùng được cho dòng máy đó - còn giải thích thêm ít nữa nhưng em nhớ k chính xác lắm nên thôi k nói , còn về bar code là mỗi máy một mã duy nhất và cái này mà sai thì chắc chắn là linh kiện k đi kèm máy. Em mới check được có pin thôi, vì k có tuốc vít để tháo máy, chiều nay lúc quay lại HNL anh Hiệu cũng đã tháo máy ghi lại cho em mã vạch của ổ dvd và ổ cứng rồi, nếu thích mai gọi lên các bác ở Lý Thường Kiệt vẫn được . Số của mấy bác ở Lý Thường Kiệt: 844 3 946 2000 , 844 3 942 6457. Bác nào có vấn đề gì cần support cứ gọi theo đây để hỏi,các bác ý nhiệt tình giúp đỡ lắm

Còn chuyện win, giờ vẫn xài tạm bản ultimate hehe, bác Hiệu còn nợ em cái này

Thôi em đi ngủ đây, chúc các bác mộng điệp *v*

Tiêp tục check cấu hình chuẩn của máy theo hình hướng dẫn các bạn nhé:

nhập số Type vào ô như trong hình , (các bạn lưu ý nhé là hang có số Type là CTO là không check đuơcj cấu hình này nhé, vì là hàng tự buil lên hãng không cập nhật cấu hình lên được, vì CTO mỗi người buil 1 cấu hình khách nhau mà)

nhập số như VD mình làm thì ra được cấu hình:

ra được hình này thì các bạn kiểm tra cấu hình với máy các bạn lấy, chuẩn cấu hình và các Part linh kiên thì ok lấy máy.

mong là bài viết của mình giúp ích được các bạn trong quá trình mua máy và kiểm tra máy.

cảm ơn các bạn
    Lần sửa cuối bởi nguyencoi; 09-03-2011 lúc 04:34 PM

LAPTOP ONLY FROM U S A
    HanoiLab.com.vn

100% from USA Mr Hiệu:0903472912
    Brand New, Sealed in Manufactor box! Never Opened, Not Refurbished!

2. The Following 6 Users Say Thank You to hieulaptop For This Useful Post:

kungfu (05-11-2010), nhungoc1002 (01-08-2011), vodka-333 (13-10-2010)

nguyencoi đang ẩn Core i7
    Đã được cảm ơn
    1.020 lần

Mặc định Re: Hướng dẫn kiểm tra check Part number từng linh kiện cho dòng máy Thinkpad

Link check bảo hành lenovo
    http://www-947.ibm.com/systems/support/pc/
    Lần sửa cuối bởi nguyencoi; 16-05-2010 lúc 12:31 PM

tktung đang ẩn Pen III
    Đã được cảm ơn
    0 lần

Mặc định Re: Hướng dẫn kiểm tra check Part number từng linh kiện cho dòng máy Thinkpad

Hix, anh ơi, cái video ấy, sao chất lượng thấp thế ạ? Xem mờ lắm, chả nhìn thấy mấy cái quan trọng anh chỉ :( Anh có thể up cái video "xịn" lên đâu đó (mf chẳng hạn) rồi cho link down k ạ? Xem cho rõ mấy cái hướng dẫn quan trọng :)

Góp ý một xí là nhiều đoạn không cần lắm (lúc đợi bung win (hơi lâu)...) sao anh k cắt bớt đi ạ? Cám ơn anh

hieulaptop đang ẩn ★★★★★
    Đã được cảm ơn
    1.459 lần

Quote Nguyên văn bởi tktung Xem bài viết
    Hix, anh ơi, cái video ấy, sao chất lượng thấp thế ạ? Xem mờ lắm, chả nhìn thấy mấy cái quan trọng anh chỉ :( Anh có thể up cái video "xịn" lên đâu đó (mf chẳng hạn) rồi cho link down k ạ? Xem cho rõ mấy cái hướng dẫn quan trọng :)

Góp ý một xí là nhiều đoạn không cần lắm (lúc đợi bung win (hơi lâu)...) sao anh k cắt bớt đi ạ? Cám ơn anh
    up lên mang chỉ được vậy thui bạn ạ. bạn cứ làm theo hướng dẫn bằng hình ảnh nhé

LAPTOP ONLY FROM U S A
    HanoiLab.com.vn

kenyue_ky87 đang ẩn Pen III
    Đã được cảm ơn
    3 lần

con cua sony vaio thi sao ah
    desktop : core i7 "920 " 2.66 .asus P6T workstation , clooer master V8 , ram 6G corsair .hdd 1TB..vga asus EAH 4850 with 1g ..256 bit ( dual 2 vga quardro 3400) case NZXT alpha clasicc
    laptop : vaio f11 corei7...4g ram vga g 310g 512mb hdd 320g with hdd 250g

kungfu đang ẩn KFC ★★★★★
    Đã được cảm ơn
    3.699 lần

Quote Nguyên văn bởi kenyue_ky87 Xem bài viết

Sony hiện tại chưa check online được bác ợ ( theo em biết là như thế )

saigonlab_sup1 đang ẩn Core i7-2630QM
    Đã được cảm ơn
    1.110 lần

Quote Nguyên văn bởi kenyue_ky87 Xem bài viết
    Hiện tại việc check Part linh kiện chỉ có thể áp dụng với ThinkPad và Dell
    các hãng khác chưa check online được

sacthuemdiu Guest

Các bạn có thể xem thêm thông tin về số năm bảo hàng cho từng dòng sản phẩm ThinkPad tại:
    http://www-307.ibm.com/pc/support/si...testyle=lenovo
    http://www-307.ibm.com/pc/support/si...id=MIGR-4A9HCE

10. The Following 2 Users Say Thank You to sacthuemdiu For This Useful Post:

hieulaptop (03-08-2010), saigonlab_sup1 (03-08-2010)

hieulaptop đang ẩn ★★★★★
    Đã được cảm ơn
    1.459 lần

Quote Nguyên văn bởi sacthuemdiu Xem bài viết
    Các bạn có thể xem thêm thông tin về số năm bảo hàng cho từng dòng sản phẩm ThinkPad tại:
    http://www-307.ibm.com/pc/support/si...testyle=lenovo
    http://www-307.ibm.com/pc/support/si...id=MIGR-4A9HCE
    thanks bạn đã đóng góp thêm

LAPTOP ONLY FROM U S A
    HanoiLab.com.vn

longlv Guest

Các bác cho e hỏi Lenovo Thinkpad T500 CTO thì có check được số part linh kiện không?

Tags for this Thread

Đánh dấu