+ Trả lời bài viết
Trang 1/8 1 2 3 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 78
    Sony_vaioEB Guest

Mặc định Sony VaiO New EB series Kiểm tra, đánh giá chất lượng từ khách hàng.

Chào các bạn!

Dạo này Laptop Sony Vaio ngập tràn nhưng mẫu mã mới và kiểu dáng mới, những dòng tầm trung như EA, EB cũng đã có rất nhiều người lựa chọn.vậy mình lập topic này để mọi người cùng zô đây thảo luận về dòng Vaio New EB nhé:
    Không biết số lượng của những người cũng sử dụng dòng máy này mà không bị lỗi là bao nhiêu, tỉ lệ này sẽ chênh lệch nhiều không?
    Nên mình mở bài đánh giá này nhằm rà soát lại chất lượng của dòng máy này nhé!
    Tất nhiên chúng ta sẽ đánh giá tất cả các mặt, từ việc sử dụng ổn đinh, dòng máy tốt, đẹp, thể hiện đẳng cấp của máy tính cấp cao, đến các lỗi thông thường về phần cứng như: màn hình, điểm chết, máy nóng, máy đơ, tự khởi động lại...v.v...
    Qua đây nếu có kinh nghiệm, mong các bạn chia sẽ cùng diễn đàn nhé!
    Hy vọng sẽ được sự ủng hộ nhiệt tình của các bạn!

Một vài hình ảnh về Vaio EB

Các cổng giao tiếp USB và ổ đĩa nằm bên phải

Cổng giao tiếp VGA HDMI eSATA ...

Nút nguồn tinh tế nằm sát cạnh mép phải

jack cắm nguồn

hahuy Guest

Mặc định Re: Sony VaiO New EB series Kiểm tra, đánh giá chất lượng từ khách hàng.

dùng EB11FM, 1 câu thôi là "quá đểu" , bị lỗi card màn hình không thể khắc phục, recovery cũng không đc, sống chung vs lũ vậy

quangchjen đang ẩn Pen III
    Đã được cảm ơn
    16 lần

Mặc định Re: Sony VaiO New EB series Kiểm tra, đánh giá chất lượng từ khách hàng.

Quote Nguyên văn bởi hahuy Xem bài viết
    dùng EB11FM, 1 câu thôi là "quá đểu" , bị lỗi card màn hình không thể khắc phục, recovery cũng không đc, sống chung vs lũ vậy
    thanks bạn đã đóng góp ý kiến.. tớ cũng đang chuẩn bị mua dòng EB, ko biết tính sao?? haizzzz

chip saker đang ẩn Pen III
    Đã được cảm ơn
    0 lần

xài EB37 thấy tạm ổn
    chưa có vấn đề gì cả

baolinh_82 đang ẩn Pen III
    Đã được cảm ơn
    0 lần

Đang xài EA2HFX thấy cũng bình thường, core i5 gì mà thấy cũng chả hơn core dual, xài win 7 nên cũng chả có nhiều chương trình chạy dc trên nền win 7 64 bit, muốn dùng win xp mà chả cài dc. Phần vỏ bằng nhựa đểu quá, chân chống cao su giữa màn hình vài bàn phím ko phù hợp, nên có đôi chổ sơn đã có vết tỳ. Vỏ sơn nhìn rất đểu, lỡ mua rồi để dùng vậy.

Đã được cảm ơn
    16 lần

Òa!! vậy hả?? ko biết hàng EB sao nhỉ??? hàng i7 thì ai cũng đánh giá tốt, còn hàng EA và EB nhiều người phàn nàn quá...

huadinhsao đang ẩn Pen III
    Đã được cảm ơn
    3 lần

Quote Nguyên văn bởi quangchjen Xem bài viết
    Òa!! vậy hả?? ko biết hàng EB sao nhỉ??? hàng i7 thì ai cũng đánh giá tốt, còn hàng EA và EB nhiều người phàn nàn quá...
    Quote Nguyên văn bởi baolinh_82 Xem bài viết
    Đang xài EA2HFX thấy cũng bình thường, core i5 gì mà thấy cũng chả hơn core dual, xài win 7 nên cũng chả có nhiều chương trình chạy dc trên nền win 7 64 bit, muốn dùng win xp mà chả cài dc. Phần vỏ bằng nhựa đểu quá, chân chống cao su giữa màn hình vài bàn phím ko phù hợp, nên có đôi chổ sơn đã có vết tỳ. Vỏ sơn nhìn rất đểu, lỡ mua rồi để dùng vậy.
    Thế là em phí mất 2 mấy củ cho em EA rồi phải ko các bác? Làm thế nào bây giò?:cute_smiley23::cute_smiley23::cute_smiley23:

baolinh_82 đang ẩn Pen III
    Đã được cảm ơn
    0 lần

Quote Nguyên văn bởi huadinhsao Xem bài viết
    Thế là em phí mất 2 mấy củ cho em EA rồi phải ko các bác? Làm thế nào bây giò?:cute_smiley23::cute_smiley23::cute_smiley23:
    kiếm con gà gả nó đi, mua cái khác....:07:

hieulaptop đang ẩn ★★★★★
    Đã được cảm ơn
    1.459 lần

Toàn là các bác dùng thì chê em nó, với các chị em dùng văn phòng có bàn phím số thì đó là lựa chọn đầu tiên của chị em đó.

LAPTOP ONLY FROM U S A
    HanoiLab.com.vn

100% from USA Mr Hiệu:0903472912
    Brand New, Sealed in Manufactor box! Never Opened, Not Refurbished!

Đã được cảm ơn
    16 lần

Bàn phím số là 1 chuyện khác mà bác. chủ yếu là chất lượng mà... ^^