+ Trả lời bài viết
Trang 2/2 ĐầuĐầu 1 2
Hiện kết quả từ 11 tới 17 của 17
    aramis21 Guest

Mặc định Re: Sony VAIO có bảo hành tòan cầu ???

Quote Nguyên văn bởi PhamQuangTuan Xem bài viết
    Sony mà đem đi bảo hành ở nước khác mệt lắm,nó đòi hỏi loằng ngoằng lắm.
    Có bác bên Úc đang bị hỏng main trong thời gian bh nhưng ko có cách nào cm được mua bên USA vì ko biết cái gì gì ý,nó bảo giá thay main >1000$. Em bảo bác ý tháo đồ ra,đồ nào bán được thì bán đồ nào hỏng thì vứt,để tiền mua máy mới :D
    Đây cái vụ bảo hành của em ở bên Úc nó thế này này các bác ạ:
    - em vác máy ra chỗ sửa chữa của VAIO, nó đòi Tax Invoice của VAIO dealer mà em ko có, có mỗi cái hóa đơn bán hàng của hanoilab, nó bảo để nó xem.
    - rồi nó hỏi là em đăng kí bảo hành toàn cầu chưa, rồi công ty bán máy tính có nhắc em đăng kí ko => có ai nhắc đâu, vụ này em cũng chịu
    - sau 1 tuần, nó gọi điện báo em 2 tin động trời là máy em hỏng main, thay mất 1140 đô Úc, và VAIO từ chối bảo hành vì Hanoilab ko phải Dealer chính thức của nó.

Giờ em đang ôm cục sắt 3kg ấy ở Úc này, giờ có về Vn cũng ko được BH nữa vì tem bảo hành bị rách khi kiểm tra máy rồi. Thế là toi 25tr T_T:06:

tony-teo đang ẩn Core 2 Solo
    Đã được cảm ơn
    88 lần

sặc......sặc có bác nào mod bên hanoilab tra lời cho bác ấy vui lòng cái!

myconfidantiu Guest

Quote Nguyên văn bởi aramis21 Xem bài viết
    Đây cái vụ bảo hành của em ở bên Úc nó thế này này các bác ạ:
    - em vác máy ra chỗ sửa chữa của VAIO, nó đòi Tax Invoice của VAIO dealer mà em ko có, có mỗi cái hóa đơn bán hàng của hanoilab, nó bảo để nó xem.
    - rồi nó hỏi là em đăng kí bảo hành toàn cầu chưa, rồi công ty bán máy tính có nhắc em đăng kí ko => có ai nhắc đâu, vụ này em cũng chịu
    - sau 1 tuần, nó gọi điện báo em 2 tin động trời là máy em hỏng main, thay mất 1140 đô Úc, và VAIO từ chối bảo hành vì Hanoilab ko phải Dealer chính thức của nó.

Giờ em đang ôm cục sắt 3kg ấy ở Úc này, giờ có về Vn cũng ko được BH nữa vì tem bảo hành bị rách khi kiểm tra máy rồi. Thế là toi 25tr T_T:06:
    cái này xin lỗi vì mình lại mọi lên

chỉ chút thắc mắc là saigonlap order hàng từ Mỹ thì chắc chắn có biên nhận từ bên sony Mỹ gửi
    sao ko nhờ bên Saigonlap đưa bạn cái đó để làm bằng chứng cho sony Úc nó thấy bạn order hàng từ Sony bên Mỹ

trungtin1710 Guest

sax thế thì bác nào mua máy rồi đi ra nước ngoài coi như không được bảo hành ah...thế thì nghe mấy bác nói sony bảo hành toàn cầu ngoại trừ việt nam...ex thế là sao

HoNhun đang ẩn MMX ★★★★★
    Đã được cảm ơn
    1.792 lần

Quote Nguyên văn bởi tony-teo Xem bài viết
    sặc......sặc có bác nào mod bên hanoilab tra lời cho bác ấy vui lòng cái!
    có 1 số model sony chỉ phân phối cho thị trường USA nên chỉ bảo hành tại USA vd như model Fw 590 của bác đi úc đã được bảo hành tại Hanoilab dù bị rách tem của Hanoilab và đã gửi trả cho cho bác ấy bên Úc
    nếu trường hợp bạn mua máy tại Hanoilab -Saigonlab khi đi nước ngoài bảo hành có vấn đề gì thì Hanoilab sẽ có trách nhiệm bảo hành sp của mình bằng mọi cách dù bạn ở Vn hay không ở VN
    My Flickr
    R.TAGORE: nông dân là chúa của sự sáng tạo!

true Guest

Quote Nguyên văn bởi vdykhiem Xem bài viết
    Cho mình hỏi Sony VAIO có tem bảo hành toan cầu không vậy ? nếu có tem nó ra sao vậy, xin giúp đỡ ! thank
    Quote Nguyên văn bởi HoNhun Xem bài viết
    có 1 số model sony chỉ phân phối cho thị trường USA nên chỉ bảo hành tại USA vd như model Fw 590 của bác đi úc đã được bảo hành tại Hanoilab dù bị rách tem của Hanoilab và đã gửi trả cho cho bác ấy bên Úc
    nếu trường hợp bạn mua máy tại Hanoilab -Saigonlab khi đi nước ngoài bảo hành có vấn đề gì thì Hanoilab sẽ có trách nhiệm bảo hành sp của mình bằng mọi cách dù bạn ở Vn hay không ở VN
    Bạn trả lời không đúng trọng tâm và sáng tỏ vấn đề, chẳng hiểu bạn muốn nói điều gì.

Có thể nói ngắn gọn thế này: Sony Việt Nam không nhận bảo hành bất cứ series Sony Vaio laptop nào mua tại nước ngoài, dù ở Mỹ, Úc hay bất kỳ các quốc gia nào khác nơi có bán Sony Vaio laptop chính hãng. Như vậy, Sony Vaio không có tem bảo hành toàn cầu mà chỉ có thể bảo hành liên thông giữa một số nước mà thôi.

Đã được cảm ơn
    290 lần

Quote Nguyên văn bởi true Xem bài viết
    Bạn trả lời không đúng trọng tâm và sáng tỏ vấn đề, chẳng hiểu bạn muốn nói điều gì.

Có thể nói ngắn gọn thế này: Sony Việt Nam không nhận bảo hành bất cứ series Sony Vaio laptop nào mua tại nước ngoài, dù ở Mỹ, Úc hay bất kỳ các quốc gia nào khác nơi có bán Sony Vaio laptop chính hãng. Như vậy, Sony Vaio không có tem bảo hành toàn cầu mà chỉ có thể bảo hành liên thông giữa một số nước mà thôi.
    Thực ra cái trường hợp của bác ở trên thì mình cũng có biết qua và theo ý bác HoNhun là HNL sẽ cố gắng làm tốt nhất trách nhiệm của mình.
    HNL giải quyết TH của bác bên Úc đấy thế là quá hợp tình hợp lý rồi chứ cứ ra bh mà rách tem cái là chẳng có nơi nào nhận bh nữa đâu.
    Còn vấn đề Sony VN ko nhận bh thì đấy đúng là điều bất cập vs a e nào dùng Vaio hiện nay.
    Nói chung là cái thằng Sony này nó rất linh tinh. Ngay cả việc check bh thôi cũng đã linh tinh rồi,vaio USA ... ko thể nào check được bh hay nói đúng hơn là ko có ? Nhưng Vaio bên Anh thì lại check được,có chỗ check serie đàng hoàng,ra thời gian bh ...
    Nói chung là Sony làm ăn theo kiểu Sony của nước nào thì nước đấy tự chịu trách nhiệm ý @@

Chạy theo công nghệ là một cuộc chạy đua vũ trang không bao giờ kết thúc :80::80::80:

Tags for this Thread

Đánh dấu