+ Trả lời bài viết
Trang 1/10 1 2 3 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 100
    kungfu đang ẩn KFC ★★★★★
    Đã được cảm ơn
    3.404 lần

hướng dẫn và khắc phục sự cố về Laptop Sony vaio-Tổng hợp laptop SONY VAIO

Để việc Support được tốt hơn em tập hợp những bài Support hay về Laptop sony vaio cho các bác tiện tham khảo, trong quá trình sử dụng Laptop sony vaio bác nào có kinh nghiệm hay vui lòng share luôn cho ae cùng khám phá hết tính năng của Laply Sony. Các bác cứ post cho AE cùng thảo luận bài viết hữu ích có giá trị em sẽ Sticky cho ae vào sau được học hỏi thêm kinh nghiệm từ các bác đi trước - Vì sự phát triển của IT cũng như để sử dụng hết tính năng của Lap bác nào có " mẹo " gì hay share cho AE có dịp học hỏi mở mang thêm .

Chú ý: [ Vaio Care 6.0 ] Hướng dẫn GHI ( CHÉP ) RECOVERY cho laptop Sony Vaio Window 7

Chú ý: Hướng dẫn RECOVERY laptop sony vaio window 7 với Vaio care 6.0

Chú ý:
    [ Vaio Care 4.0 ] Hướng dẫn GHI Recovery Win7 trên Sony Vaio

Chú ý: Hướng dẫn Recovery cho Laptop Sony bằng Video Clip

Chú ý: Hướng dẫn RECOVERY cho dòng máy SONY VAIO windows Vista

Chú ý: Hướng dẫn Recovery Laptop sony Windows7 Từ đĩa DVD

Chú ý: Trình tự cài driver Windows 7 cho Laptop Sony VaiO để phím Fn hoạt động

Chú ý: Hướng dẫn tắt chuột touchpad của máy Sony Vaio trên win vista - windows7

Chú ý: [ Help ] Hướng dẫn mở bluetooth Trên Laptop Sony vaio CW

Chú ý: http://forum.saigonlab.com.vn/f3/loi...ony-vaio-4355/ ổ C báo too small

Chú ý : http://forum.saigonlab.com.vn/f33/hu...ny-vaio-94776/

Chú ý :
    Hướng dẫn cách tối ưu pin laptop cho sony vaio
    Lần sửa cuối bởi saigonlab_sup2; 13-02-2012 lúc 03:20 PM

2. The Following 8 Users Say Thank You to kungfu For This Useful Post:

saigonlab_sup5 (16-10-2010), tony-teo (05-09-2011)

anhnt Guest

Mặc định Re: Tổng hợp các bài hướng dẫn và khắc phục sự cố về Laptop Sony vaio

Tự nhiên phím FN của em đang ngon lại tịt mất, lần trước bị thì có làm theo cách của 1 bạn trên 4r. Giờ ko tìm thấy bài đó nữa. máy e là F121

knight9000 Guest

Cái này hồi trước mình cũng bị 1 lần rồi, có thể do virut đã xóa thư viện của phím fn, nên cần lại driver cho nó. Mà bàn cài lại driver cũng cần có theo trình tự nữa chứ không là nó không có chạy đâu.
    Chúc bạn thành công.

hieulaptop đang ẩn ★★★★★
    Đã được cảm ơn
    1.390 lần

vẫn là bản win nguyên bản thì bạn Recovery lại đi nhé.

LAPTOP ONLY FROM U S A
    HanoiLab.com.vn

100% from USA Mr Hiệu:0903472912
    Brand New, Sealed in Manufactor box! Never Opened, Not Refurbished!

hieulaptop đang ẩn ★★★★★
    Đã được cảm ơn
    1.390 lần

Các bác dùng SONY VAIO để ý nhé:

Khi các bạn cần Recovery thì không phải nhất nút ngồn và nhấn F10 nữa mà nhất trước tiếp vào nút ASSIST là máy vào luôn Recovery.

LAPTOP ONLY FROM U S A
    HanoiLab.com.vn

7. The Following User Says Thank You to hieulaptop For This Useful Post:

mrtien2109nguyen Guest

Mấy ông nội này Đưa lên toàn cái gì ko , Đề tài thì để Hướng dẫ khắc phục sự cố mà bên trong nội dung toàn là cái gì tằm phào ko , đúng Treo đầu dê bán thịt chó vậy chời bó tay

mailoc2009 Guest

Quote Nguyên văn bởi hieulaptop Xem bài viết
    Các bác dùng SONY VAIO để ý nhé:

Khi các bạn cần Recovery thì không phải nhất nút ngồn và nhấn F10 nữa mà nhất trước tiếp vào nút ASSIST là máy vào luôn Recovery.
    máy laptop sony F11KFX/B đang online choi game zingplay, tắt ngang chuyển thành màng hình xanh (chết ). recovery lại cũng không xong, chọn mặt định ổ C thì nó báo là ổ C quá nhỏ, chọn phan vùng trống thì báo lỏi 320, 330.

hieulaptop đang ẩn ★★★★★
    Đã được cảm ơn
    1.390 lần

Quote Nguyên văn bởi mailoc2009 Xem bài viết
    máy laptop sony F11KFX/B đang online choi game zingplay, tắt ngang chuyển thành màng hình xanh (chết ). recovery lại cũng không xong, chọn mặt định ổ C thì nó báo là ổ C quá nhỏ, chọn phan vùng trống thì báo lỏi 320, 330.
    chú này bị lỗi phân vùng rồi, bạn mang qua Saigonlab hay Hanoilab để mình ghost lại win zin cho bạn nhé,

LAPTOP ONLY FROM U S A
    HanoiLab.com.vn

emchithichvaio đang ẩn Pen III
    Đã được cảm ơn
    3 lần

Anh ơi cho em hỏi là nếu máy em không mua ở saigonlaab mà đem qua chổ mấy anh sửa lấy giá bao nhiêu vậy ạ,ví dụ bị lỗi win,hỏng các vấn đề về phần cứng,mà member của forum ó được giảm giá sửa ko anh,mà có giảm thì làm sao người ta tin em là member của sgl

kungfu đang ẩn KFC ★★★★★
    Đã được cảm ơn
    3.404 lần

Quote Nguyên văn bởi emchithichvaio Xem bài viết
    Anh ơi cho em hỏi là nếu máy em không mua ở saigonlaab mà đem qua chổ mấy anh sửa lấy giá bao nhiêu vậy ạ,ví dụ bị lỗi win,hỏng các vấn đề về phần cứng,mà member của forum ó được giảm giá sửa ko anh,mà có giảm thì làm sao người ta tin em là member của sgl
    Bên mình không nhận sửa chữa Laptop mà Cty không bán ra. Về soft ware thì Support miễn phí cho Member Forum SaigonLab.