+ Trả lời bài viết
Trang 1/3 1 2 3 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 21

Chủ đề: Lỗi Identifying...

sky_blue Guest

Mặc định Lỗi Identifying...

Mình đang dùng HPdv6t, cài win7 c.r.a.c.k, bị cái lỗi này rất là bực (ảnh gửi kèm). Máy mình cài driver đầy đủ, tự động update driver mới nhất nên chắc chắn ko có chuyện lỗi driver. Mình thử back up hoặc cài win lại thì dùng đc mấy ngày, sau đó lại bị lỗi mạng như thế.
    Đã kiểm tra mạng ở nhà và ở công ty, cả wifi, đều bị cùng 1 lỗi như vậy nên loại trừ khả năng hỏng modem hay cáp mạng...
    Đã search trên mạng, thử bỏ dấu tick vào IPv6 cũng ko được, set IP tĩnh cũng ko đc (mình đang để IP động)
    Các bro cho phương án giải quyết với,mấy hôm nay mày mò mãi mà chưa được. Hix.

saigonlab_sup1 đang ẩn Core i7-2630QM
    Đã được cảm ơn
    1.110 lần

Mặc định Re: Lỗi Identifying...

Bạn thử gỡ driver ra, cài driver khác xem sao

Nếu lúc đầu cài driver từ trang HP thì giờ cài driver từ trang chủ của wifi (ko biết model này dùng wifi của Broadcom hay Intel), hoặc ngược lại

sky_blue Guest

Quote Nguyên văn bởi saigonlab_sup1 Xem bài viết
    Bạn thử gỡ driver ra, cài driver khác xem sao

Nếu lúc đầu cài driver từ trang HP thì giờ cài driver từ trang chủ của wifi (ko biết model này dùng wifi của Broadcom hay Intel), hoặc ngược lại
    Không phải lỗi Wifi bạn ơi. Nó là lỗi mạng bình thường mà (dùng Modem ấy). Sau khi mình cắm dây mạng vào không được, thì sau đó thử với wifi cũng không được nốt.
    Con của mình là dv6t-1100.

saigonlab_sup1 đang ẩn Core i7-2630QM
    Đã được cảm ơn
    1.110 lần

Quote Nguyên văn bởi sky_blue Xem bài viết
    Không phải lỗi Wifi bạn ơi. Nó là lỗi mạng bình thường mà (dùng Modem ấy). Sau khi mình cắm dây mạng vào không được, thì sau đó thử với wifi cũng không được nốt.
    Thường khi cài Win7 sẽ tự nhận driver Lan, ko biết bạn đã cài driver Lan chưa. bạn down driver Lan cài cho máy xem sao

nếu ko khắc phục thì tìm bản Win7 khác thôi

Nên tìm các bản Win nguồn gốc rõ ràng, tốt nhất là các bản Retail, hiện tại nhiều nơi bán đĩa cài hay bị lỗi mà ko hiểu vì sao
    Lần sửa cuối bởi saigonlab_sup1; 31-05-2010 lúc 05:04 PM

Đã được cảm ơn
    290 lần

Quote Nguyên văn bởi sky_blue Xem bài viết
    Cái này thì mình chắc chắn với bạn là không phải do máy của bạn.Bạn yên tâm đi.Mình khẳng định là do mạng.Máy mình cũng bị như máy bạn cách đây đúng 1 tuần.Mỗi lần bật máy lên nó cũng báo giống y hệt hình của bạn và cũng ko vào được mạng.Nếu muốn vào được mạng thì phải tắt modem đi để tầm 1 phút sau bật lại (kiểu reset lại ý) thì bắt đầu vào được nhưng mạng siêu chậm.Mình gọi điện chửi bọn FPT mấy lần và cuối cùng bọn nó cũng phải cho 2 thằng nhân viên đến.Nó đến nó dùng cái máy đo tốc độ mạng ở trong nhà mình,rồi lại đo ở cột điện gần nhà,xong rồi đi đâu tầm 10 phút quay lại.Nối lại cho mình thì từ đấy vào mạng rất nhanh. Và từ hôm đấy đến bây giờ(1 tuần) mình chưa bị hiện tượng Identifying một lần nào nữa. Thế nên mình mới khẳng định là máy bạn bình thường.Bạn có thể gọi bên nhà cung cấp mạng yêu cầu cho người đến kiểm tra :thayghet:

thaison092 Guest

hehe... Cái vụ Win7 mà sài mấy cái bản bán ngoài thị trường lỡm(1 số thôi nha) mà update là hay chết lắm đấy, đủ thứ lỗi phát sinh từ từ(mình bị nhiều rồi). Nếu đã thử với mạng ở nhiều nơi thì và driver mới thì hoàn toàn lỗi này phát xuất từ win chứ ko phải do phần cứng hay phần mềm thứ 3 nào cả.

Đã được cảm ơn
    290 lần

Quote Nguyên văn bởi thaison092 Xem bài viết
    hehe... Cái vụ Win7 mà sài mấy cái bản bán ngoài thị trường lỡm(1 số thôi nha) mà update là hay chết lắm đấy, đủ thứ lỗi phát sinh từ từ(mình bị nhiều rồi). Nếu đã thử với mạng ở nhiều nơi thì và driver mới thì hoàn toàn lỗi này phát xuất từ win chứ ko phải do phần cứng hay phần mềm thứ 3 nào cả.
    À ko,win 7 mình là win xịn bạn ạh,nhưng cái kia thì từ hôm mình thấy bọn FPT đến sửa + bọn nó cũng nhận là do mạng của bọn nó có vấn đề (chứ bình thường hơi đâu mà nó nhận) thì mình thấy ko bị báo lỗi kia nữa.Bạn có thể tham khảo trường hợp của mình đưa ra và tìm ra hướng giải quyết.
    Good luck :)

danhthuan269 Guest

bạn có sài VMWare ko có thể nó gây ra xung đột driver mạng.nếu phải thì format cài lại xem sao nha thề bạn đã nghĩ ra kẻ thứ 3 ko
    Nguyên nhân?
    - Thông thường nếu trong mạng kể cả Wifi và LAN, Windows 7 hay Vista sẽ không lấy được IP nếu như trong hệ thống mạng có ai đó đang sữ dụng các phần mềm sau: Netcut, Cain Abel. Những phần mềm đó có khả năng thay đổi bảng định danh ARP, khiến Vista, 7 không thể lấy được thông tin ARP chính xác từ DHCP, nhưng XP thì lại được, vấn đề là do Vista,7 có chế độ bảo mật cao hơn so với XP.
    Khắc phục ?
    - Dùng Netcut để đảm bảo thông tin ARP không bị sai lệch, mà thực tế là bạn đã dùng rồi đó, và mình chỉ cần dùng Netcut là đủ rồi. Cách thứ 2 là change ARP tĩnh, nhưng cách này rườm rà phiền phức. Cách thứ 3 là tìm thèn nào đang "Man in the Midle" thì cho nó 1 đấm cho nó chừa .
    Kết luận:
    - Toàn bộ những hiện tượng kể trên do bạn miêu tả là do có kẻ thứ 3 phá hoại trên đường mạng, hoàn toàn không phải do lỗi Win hay do phần cứng. Tốt nhất hiện giờ bạn cứ dùng Netcut để đề phòng khi xài mạng Public, hoặc trang bị thêm phần mềm Anti ARP poisoning.
    - Nếu có điều kiện, bạn có thể trang bị một AP ở nhà, sau đó kiểm định lại vấn đề này. Nếu ở nhà không có kẻ thứ 3 mà vẫn bị thì ta sẽ hướng sang một vấn đề khác.

sky_blue Guest

Quote Nguyên văn bởi saigonlab_sup1 Xem bài viết
    Thường khi cài Win7 sẽ tự nhận driver Lan, ko biết bạn đã cài driver Lan chưa. bạn down driver Lan cài cho máy xem sao

nếu ko khắc phục thì tìm bản Win7 khác thôi

Nên tìm các bản Win nguồn gốc rõ ràng, tốt nhất là các bản Retail, hiện tại nhiều nơi bán đĩa cài hay bị lỗi mà ko hiểu vì sao
    Driver mình cài đầy đủ rồi bạn ah, vấn đề là ở chỗ mạng đang dùng bình thường (cả mạng qua cáp và qua Wifi), rồi bỗng dưng lại ko dùng được nữa. Cài lại win thì chỉ đc 1 tuần là lại bị hiện tượng này.

sky_blue Guest

Quote Nguyên văn bởi PhamQuangTuan Xem bài viết
    Cái này thì mình chắc chắn với bạn là không phải do máy của bạn.Bạn yên tâm đi.Mình khẳng định là do mạng.Máy mình cũng bị như máy bạn cách đây đúng 1 tuần.Mỗi lần bật máy lên nó cũng báo giống y hệt hình của bạn và cũng ko vào được mạng.Nếu muốn vào được mạng thì phải tắt modem đi để tầm 1 phút sau bật lại (kiểu reset lại ý) thì bắt đầu vào được nhưng mạng siêu chậm.Mình gọi điện chửi bọn FPT mấy lần và cuối cùng bọn nó cũng phải cho 2 thằng nhân viên đến.Nó đến nó dùng cái máy đo tốc độ mạng ở trong nhà mình,rồi lại đo ở cột điện gần nhà,xong rồi đi đâu tầm 10 phút quay lại.Nối lại cho mình thì từ đấy vào mạng rất nhanh. Và từ hôm đấy đến bây giờ(1 tuần) mình chưa bị hiện tượng Identifying một lần nào nữa. Thế nên mình mới khẳng định là máy bạn bình thường.Bạn có thể gọi bên nhà cung cấp mạng yêu cầu cho người đến kiểm tra :thayghet:
    Mình nghĩ có lẽ ko phải do mạng, do mạng nhà mình chia làm 4 cổng cho 4 máy, mà 3 máy kia thì họ vẫn vào mạng ầm ầm, ko có vấn đề j. Đã thử reset lại Modem nhưng không hiệu quả... Cáp mạng cũng ko có vấn đề j.
    Hix.

Đánh dấu